XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 6201|Trả lời: 25
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

KHẨN!!! Cùng góp ý Con đường Xã hội hóa diễn đàn và Mô hình Hội viên xd360

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Cả nhà thân mến!

Hiện nay, kể từ ngày ra đời, diễn đàn xaydung360.vn luôn tôn chỉ hoạt động "tất cả vì chuyên nghiệp cộng đồng XD" theo hướng phi lợi nhuận dựa trên kinh phí của cá nhân thiện nguyện đóng góp 2 năm - 2011 và 2012 (mỗi năm trung bình 15 triệu đồng).

Với tôn chỉ xuyên suốt: không kinh doanh, không cho thuê quảng cáo (mặc dù hiện có một số đơn vị thuê đặt baner quảng cáo), không spam linh tinh, TẬP TRUNG CHIA SẺ CHUYÊN MÔN CHUYÊN NGHIỆP LÀ TRÊN HẾT nên thời gian qua đã nhận được sự ủng hộ yêu mến của rất đông đảo đồng nghiệp trên khắp cả nước.

Để hoạt động diễn đàn xaydung360 bền vững, ngày càng chuyên nghiệp, ổn định lâu dài, làm ra những sản phẩm hữu ích cho cộng đồng xây dựng (như phần mềm dự toán excel dùng chung, phần mềm quản lý dự án trên excel, PM tư vấn giám sát..) không thể chỉ dừng ở mức tự phát mà cần phải có  1 hoạt động tổ chức chuyên nghiệp, bài bản thì MỚI TẬP HỢP ĐƯỢC SỨC MẠNH TẬP THỂ, lợi ích đem lại cho cộng đồng mới nhanh chóng được lan tỏa: "LÀM VIỆC THÔNG MINH HƠN, ĐỪNG LÀM CHĂM CHỈ HƠN".

Chính vì vậy, xin được lấy ý kiến của cả nhà về 2 nội dung dưới đây:

1. CON ĐƯỜNG XÃ HỘI HÓA CỦA XAYDUNG360:

Đánh giá

Tán thành!: 5.0 Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5
  Đăng lúc 5/12/2012 16:11
  Đăng lúc 19/7/2012 16:04
rất tốt  Đăng lúc 13/7/2012 09:19
Tán thành!  Đăng lúc 12/7/2012 22:58
Tán thành!  Đăng lúc 12/7/2012 20:11

Số người tham gia 10Uy Tín: +27 Thưởng +25 Thanked +10 Thu lại Lý do
dangkien8xgtvt + 2 + 2 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
kieuducnoi + 3 + 1 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
fast_furious + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
trandat1987 + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Thanks!
thaisoai + 1 OK; Tất cả vì cộng đồng.

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
M@trixs Đăng lúc 12/7/2012 08:18 | Chỉ xem của tác giả
Nói "túm lại", các diễn đàn trên mạng sống nhờ:

1. Bán quảng cáo: BQT diễn đàn ít quan tâm đến chất lượng, mà chỉ quan tâm số lượng, không có những chuyên đề chuyên nghiệp, sự cống hiến cũng thiên về kinh doanh nên nhiều khi còn giấu nghề, không có những sản phẩm chất lượng như mong muốn của người dùng (vì tôi làm ra là để bán nên anh phải mua với giá cao, giá cao anh không mua nên tôi bán rẻ với sản phẩm kém vậy, tiền nào của nấy mà đồng nghiệp....)

2. Thành viên đóng góp: Cái này đi vào lợi ích chung, là khi cái "Tôi" nó không là gì cả, chỉ là thứ yếu để nhằm phát triển và hỗ trợ những cái khác.
Bạn sẽ được lợi gì :
- Sự bình đẳng trong đối xử, quan hệ cộng đồng anh em đồng nghiệp.
- Sự chuyên nghiệp đến từ cách nghĩ, cách truyền đạt kinh nghiệm có thể nói là dốc "hết dạ, hết gan".
- Sự chất lượng đến từ những sản phẩm tạo ra từ mong muốn chung của tất cả mọi người => Sẽ không còn gì tuyệt bằng hoặc hơn cả.

Với tất cả những điều trên M@trixs nghĩ chắc các đồng nghiệp cũng đang chọn cho mình hướng đi như thế nào. Mọi sự lựa chọn là của bạn, do bạn.....
  "HÃY LÀM VIỆC THÔNG MINH, ĐỪNG LÀM VIỆC CHĂM CHỈ"

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0
  Đăng lúc 13/7/2012 07:29
Hihihi! M@trixs viết hay lắm! Đọc các bài viết trên diễn đàn của bạn mình thấy bạn là người rất vui tính đó!Thanks!  Đăng lúc 12/7/2012 08:26

Số người tham gia 5Uy Tín: +11 Thưởng +11 Thanked +5 Thu lại Lý do
bibogt + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Thanks!
laterit82 + 1 Viết rất hay. Thanks!
vanngoc.2105 + 1 Đồng tình. Thanks!
fubi + 5 + 5 + 1 Viết rất hay. Thanks!
thanh.bm + 3 Rất thực tế! Thanks!

Xem tất cả

3#
nhancorp1409 Đăng lúc 12/7/2012 08:25 | Chỉ xem của tác giả
Đồng ý! Để trang web vững mạnh thì cần phải tổ chức một cách có khoa học và có kinh phí để hoạt động
Em đề nghị nên tổ chức offline 3 tháng 1 lần để các hội viên có thể gặp nhau, trao đổi kinh nghiệm, đóng góp ý kiến về cơ cấu tổ chức, hoạt động được tốt hơn đồng thời giao lưu với nhau và kết giao tình bạn.

Đánh giá

Hehe được đó! ^_*  Đăng lúc 12/7/2012 08:39

Số người tham gia 3Uy Tín: +6 Thưởng +6 Thanked +3 Thu lại Lý do
thanh.bm + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Thanks!
ndchien304 + 3 + 3 + 1
fubi + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

4#
ndchien304 Đăng lúc 12/7/2012 08:32 | Chỉ xem của tác giả
1.Anh xem lại thời gian hội viên: em thấy HV Đồng - Danh dự - Bạc như vậy là hơi ngắn ảnh hưởng nhiều bạn sv muốn tham gia Hội (tăng lên 6tháng -1 năm-1,5 năm). Trong khi thành viên Kim Cương lại là vĩnh viễn --> nên đổi là 2,5 hoặc 3 năm là được rồi

2. Quỹ hội:  chỉ để duy trì hoạt động diễn đàn và phụ cấp cho các thành viên tích cực, hoặc chi phí nào khác (thăm viếng,....) . Còn nếu Hội có Off thì cứ Camphuchia cho thoải mái (Free hoặc giảm cho các bạn sinh viên).

3. Còn lâu dài khi gọi là HIỆP HỘI thì phải có tiêu chí + quy định như thế nào nữa (e thích như các nước phát triển đó).

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 4.7 Hữu ích lắm! Thanks!: 1.0
Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0.0
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0
  Đăng lúc 15/2/2014 21:18
Hữu ích lắm! Thanks!: 1
  Đăng lúc 12/7/2012 18:13
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 4
Ý kiến hay!  Đăng lúc 12/7/2012 10:08
Mô hình Hội viên làm tiền đề thí điểm cho Mô hình hiệp hội sau này. Qua thí điểm xong sẽ có kinh nghiệm để chốt về Mô hình hiệp hội. Thanks!  Đăng lúc 12/7/2012 09:01
  Đăng lúc 12/7/2012 08:47

Số người tham gia 1Uy Tín: +2 Thưởng +2 Thanked +1 Thu lại Lý do
trandat1987 + 2 + 2 + 1 Viết rất hay. Thanks!

Xem tất cả

5#
 Tác giả| fubi Đăng lúc 12/7/2012 08:38 | Chỉ xem của tác giả

Vì có giao lưu, thăm viếng nên để thuận tiện cho các hoạt động này nên chăng:

Trong cơ cấu, thành lập luôn các CHI HỘI VIÊN tại các Thành phố (khởi đầu: do 1 Chi hội trưởng tại nơi đó đảm trách để làm nền tảng phát triển hội viên)

Các bạn cho ý kiến luôn với nhé!
Thân ái!

Đánh giá

hay lắm anh fubi ơi  Đăng lúc 13/7/2012 09:23
Điều này là rất cấp thiết cho những anh em ở các tỉnh  Đăng lúc 12/7/2012 14:14
Em đồng ý phương án thành lập các Chi Hội. Như vậy, việc xây dựng diễn đàn sẽ tốt hơn rất nhiều! Thanks  Đăng lúc 12/7/2012 10:09
Ở trên e cũng chỉ đề xuất tăng thêm thời gian rồi đó anh.  Đăng lúc 12/7/2012 08:56
Tp.HCM : ngoài các Mod thì e có thể ^_*  Đăng lúc 12/7/2012 08:52

Số người tham gia 3Uy Tín: +9 Thưởng +9 Thanked +2 Thu lại Lý do
manhlinh-sama + 3 + 3

Xem tất cả

6#
vanngoc.2105 Đăng lúc 12/7/2012 09:14 | Chỉ xem của tác giả
Hoàn toàn nhất trí ! Diển đàn nào cũng cần phải có 1 nguồn kinh phí để hoạt động và phát triển phục vụ vì cộng đồng !
Diễn đàn đang đi đúng định hướng (việc xã hội hóa diễn đàn cũng đã được định hình công bố ngay từ ngày ra đời)  cần sự chia sẽ và giúp đỡ của các thành viên do khối lượng công việc cũng rất lớn.
Nên cũng rất cần sự góp sức của tất cả mọi người để giúp diễn đàn thêm Phát triển phục vụ lại cho mọi người!

Đánh giá

nói rất hay, có thực mới vực được đạo  Đăng lúc 13/7/2012 09:23

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do

Xem tất cả

7#
ndchien304 Đăng lúc 12/7/2012 09:25 | Chỉ xem của tác giả
fubi gửi lúc 12/7/2012 08:38

Tro ...

1. Thời gian và chi phí thẻ hội viên: có thể quy định thành viên ĐI LÀM và ĐANG ĐI HỌC để tiện tính phí nộp+ thời gian thẻ khi tham gia hội viên.

- THÀNH VIÊN ĐÃ ĐI LÀM: thành viên KIM CƯƠNG giảm xuống còn cứ 1tr/3 năm, các tiêu chí khác giữ nguyên tiêu chí A. Bình đưa ra.

- THÀNH VIÊN SINH VIÊN (THẺ SV):
+ c1: Phí nộp như trên nhưng tăng gấp đôi thời gian (cấp Bạc - Danh dự - Đồng)
+ c2: Giảm phí 50% chi phí (cấp Bạc - Danh dự - Đồng), thời gian giữ nguyên như A. Bình đưa ra
(trường hợp các bạn muốn đóng như thành viên đi làm cũng được).

2. V/v ban hành sách, video: quy định Hội viên và ko phải hội viên

+ Hội viên: thu phí = giá ban hành* % vận chuyển
+ Không phải hội viên: = giá ban hành *% các chi phí # quy định

3. Hoạt động hội: họp mặt off định kỳ 3 tháng hoặc 6 tháng vào các ngày nghỉ, lễ.
+ ACE trong hội (hoặc ai biết) nên thông báo về đám cưới, thăm viếng, các hoạt động từ thiện khác... of mình hoặc thành viên Hôi.
+ Chi phí off: Camphuchia (giảm hoặc free cho ACE sinh viên)
+ Chi phí thăm viếng,...: Quỹ hội hoặc đóng góp tùy tâm.

4. Tp HCM thì mình có thể tham dự - hoặc tìm địa điểm nếu ACE đồng ý off ^_^  Buổi đầu thì cứ off nói chuyện vui vẻ, làm quen trước.  

Đánh giá

Bạn ơi, có "đất" nào cho người hết là sinh viên mà đang thất nghiệp sống được không vậy?  Đăng lúc 30/7/2012 16:53
  Đăng lúc 20/7/2012 12:48
đồng ý với ý kiến của bạn , theo mình như anh fubi lúc ban đâ là hợp lý, còn có thể tăng cườn thời hạn cho các bạn sinh viên   Đăng lúc 13/7/2012 09:26
tán thành, hay quá rồi, được gặp trực tiếp ACE trong ngành bỏ qua khoảng cách về địa lý rồi!!!  Đăng lúc 12/7/2012 10:34
Hoàn toàn nhất trí, nên ưu tiên cho các bạn Sinh Viên. Thanks  Đăng lúc 12/7/2012 10:11

Số người tham gia 1Uy Tín: +2 Thưởng +2 Thanked +1 Thu lại Lý do
bibogt + 2 + 2 + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

8#
zizpo_hetxang Đăng lúc 12/7/2012 10:38 | Chỉ xem của tác giả
Lâu nay tham gia diễn đàn em cũng nhận được khá nhiều kiến thức từ diễn đàn. không có lý do gì để không tham gia chi hội.
Hoàn toàn ủng hộ ý kiến của anh bình cũng như các anh em đã đóng góp ý kiến thêm.
Hướng tới một diễn đàn chuyên nghiệp nhất việt nam - thiết thực nhất
chúc anh em sức khỏe

Đánh giá

Thanks!  Đăng lúc 12/7/2012 12:39

Số người tham gia 1Uy Tín: +5 Thưởng +5 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 5 + 5 + 1

Xem tất cả

9#
thanhhieuhsdc Đăng lúc 12/7/2012 11:49 | Chỉ xem của tác giả
Tôi hoàn toàn đồng ý với chiến lược, đường lối phát triển của xd360 nhưng có một số đóng góp sau:
- Bổ sung thêm: "Cơ hội tìm kiếm việc làm" tạo điều kiện phát triển cho các bạn sinh viên và những người có nhu cầu thay đổi môi trường làm việc.
- Việc sử dụng nguồn chất xám phải đóng góp là hoàn toàn hợp lý nhưng thu phí hội viên theo cấp bậc tôi thấy không hợp lý vì cấp bậc càng cao đóng góp nhiều hơn lại phải đóng phí nhiều hơn mà quyền lợi hưởng như nhau (chỉ khác mỗi thời gian).
- Xây dựng mô hình tổ chức quản lý của hội: quy định rõ chức năng, nhiệm vụ của từng người và có hình thức đánh giá mức độ hoàn thành công việc (nêu rõ tiêu chuẩn các vị trí bổ nhiệm).
- Nguyên tắc thu chi đã ổn nhưng phải xây dựng quy chế thu chi rõ ràng,....
Trên đây là một vài đóng góp nho nhỏ để xây dựng diễn đàn theo hướng phát triển bền vững (sẽ tiếp tục nghiên cứu và góp ý).

Đánh giá

3. Quy chế thu chi: Sẽ có & công bố sau. Thanks!  Đăng lúc 12/7/2012 11:59
2. Trên đây chỉ là tổng quát. Chi tiết sẽ có sau.  Đăng lúc 12/7/2012 11:58

Số người tham gia 4Uy Tín: +9 Thưởng +11 Thanked +3 Thu lại Lý do
trandat1987 + 1 + 2 + 1 Bài hay quá. Thanks!
fubi + 5 + 5 + 1

Xem tất cả

10#
 Tác giả| fubi Đăng lúc 12/7/2012 13:10 | Chỉ xem của tác giả
thanhhieuhsdc gửi lúc 12/7/2012 11:49
Tôi hoàn toàn đồng ý với chiến lược, đường lối phát triển của xd360 nhưng có một ...

Trước hết chân thành cảm ơn sự đóng góp ý kiến của các bạn!
Vè nội dung bạn góp ý, xin thông tin trao đổi thêm với bạn như sau:

1. Cơ hội tìm kiếm việc làm: Đồng ý với bạn. Tuy nhiên, điều này lại do công ty tuyển dụng quyết định. Điều này nằm ngoài khả năng tự chủ của Hội. Nên Hội chỉ có thể giúp giới thiệu về thông tin tuyển dụng hoặc giới thiệu cá nhân có đủ năng lực phù hợp với công ty đang cần người (chỉ đ/v công ty mà các thành viên của Hội có sự quen biết).

2.
"thu phí hội viên theo cấp bậc tôi thấy không hợp lý vì cấp bậc càng cao đóng góp nhiều hơn lại phải đóng phí nhiều hơn mà quyền lợi hưởng như nhau (chỉ khác mỗi thời gian)"

- Điều này có lẽ do mình mô tả chưa rõ thôi.
Cụ thể: Quyền lợi gia tăng theo thời gian nên thời gian dài sẽ được hưởng quyền lợi nhiều hơn.
Ví dụ:
+ Tải file trên trang thư viện không bị trừ điểm, không bị giới hạn số lượng file tải về trong 1 ngày: chỉ áp dụng 6 tháng sẽ khác 1 năm, sẽ khác 2 năm, sẽ khác vĩnh viễn.
+ Trong 6 tháng làm Hội viên: chỉ được nhận được 1 tiện ích lập trình (như : quản lý hợp đồng, thanh toán) là hết hạn Hội viên, không được hưởng quyền lợi gì nữa. Trong khi các Hội viên với thời hạn dài hơn họ vẫn được hưởng quyền lợi ở thời gian tiếp theo (như: nhận tiện ích PM dự toán...). Bởi việc thực hiện triển khai các dự án gia tăng lợi ích cộng đồng hội viên trích từ quỹ là kéo dài theo thời gian (theo kế hoạch định trước được công bố). Do đó Hội viên với thời gian càng dài, sẽ càng hưởng nhiều quyền lợi hơn Hội viên ngắn hạn.
==> Đảm bảo công bằng đúng không bạn.

3. Quy chế hoạt động, quy chế thu chi: sẽ được xây dựng chi tiết ở bước tiếp theo như đã mô tả ở sơ đồ tư duy trên. Nội dung này chủ yếu tập trung thảo luận về chủ trương.

Rất cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến!
Mong được nhận nhiều ý kiến hơn nữa từ phía các đồng nghiệp để dự án chuyên nghiệp cộng đồng xây dựng được khả thi trong thời gian sớm nhất.

Thân ái!

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do

Xem tất cả

11#
thanhhieuhsdc Đăng lúc 12/7/2012 14:43 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn anh fubi đã giảng giải về quyền lợi của các thành viên. Tuy nhiên em vẫn còn thắc mắc nho nhỏ: đấy là ví dụ nhưng ai sẽ là người kiểm soát tiến độ và chất lượng công việc của các thành viên trong Hội hoặc có kế hoạch công khai để mọi người cùng kiểm soát ạ.

fubi + 1

Xem tất cả

12#
 Tác giả| fubi Đăng lúc 12/7/2012 15:16 | Chỉ xem của tác giả
thanhhieuhsdc gửi lúc 12/7/2012 14:43
Cảm ơn anh fubi đã giảng giải về quyền lợi của các thành viên. Tuy nhiên em vẫn còn  ...

Cảm ơn bạn đã quan tâm làm rõ. Như vậy mới có 1 cơ chế minh bạch và chuẩn được.

1. ai sẽ là người kiểm soát tiến độ và chất lượng công việc của các thành viên trong Hội hoặc có kế hoạch công khai để mọi người cùng kiểm soát:

- Câu hỏi của bạn được trả lời qua Quy chế hoạt động chi tiết. Bạn thấy trong cơ cấu tổ chức hội có Ban Kiểm soát do điều hành của Sáng lập viên đó. Họ độc lập với Ban điều hành Hội viên.

- Ban điều hành Hội viên có trách nhiệm xây dựng kế hoạch và triển khai kế hoạch: lấy ý kiến góp ý của Hội viên và công bố rộng rãi cho hội viên.
Các Hội viên cùng giám sát, đánh giá cùng với Ban kiểm soát.

- Ban điều hành được nhận Phụ cấp từ quỹ hội viên. Nên phải có trách nhiệm. Nếu không làm được bị Bãi nhiệm và không được nhận Phụ cấp. QUYỀN LỢI ĐI ĐÔI VỚI TRÁCH NHIỆM. Có cơ chế kiểm soát. Không làm được không hưởng và bị thải loại. Như vậy mới chất lượng và hiệu quả lớn.
Việc này nhằm tạo động lực khuyến khích các NHÂN TÀI CÒN ẨN MÌNH Tham gia giúp sức cho cộng đồng mạnh mẽ hơn nữa.
Đấy chính là hiệu quả của Xã hội hóa mà xadung360 mong muốn.

Cảm ơn bạn!

Đánh giá

Công bằng, Minh bạch, các thành viên hội viên tham gia sẽ được hưởng lợi... đó là mục tiêu của hội.  Đăng lúc 12/7/2012 15:41

13#
td.bitexco Đăng lúc 12/7/2012 16:27 | Chỉ xem của tác giả
Về tổng thể mình ủng hộ đường hướng này, trong quá trình xây dựng để đạt được các mục tiêu này không tránh khỏi các khó khăn, mình thấy có một số vấn đề cần phải cân nhắc, nội dung cụ thể như sau:
Bản chất:
  • Tham gia hội viên là hoạt động hết sức thực tiễn và được phản ánh bằng hành động cụ thể: đăng ký, làm các nghĩa vụ tài chính, tuân thủ hoạt động, đóng góp ý kiến định kỳ khi tổ chức offline...
  • Tham gia diễn đàn: đăng ký thành viên và hoạt động tùy hứng, miễn sao tuân thủ các nội quy diễn đàn, không nhất thiết phải có trách nhiệm cụ thể và đóng góp bất kỳ một khoản tài chính nào.
Qua nội dung trên thấy rằng hai việc tuy hai mà một, tuy một mà hai. Về lâu dài thì khi đi vào quy củ sẽ hợp nhất được hai nội dung trên thành thể thống nhất để vừa có sân chơi, vừa có điều kiện để phát huy khả năng và có thể sẽ tạo ra thu nhập nào đó.
Tuy nhiên làm gì cũng phải có sự chuẩn bị và cân nhắc. Lộ trình hoạt động như thế nào để mọi người hiểu được và khi quyết định tham gia thì sẽ không hối tiếc, đó là điều khó mà BQT phải tìm được lời giải nếu muốn thành công.
Theo mô hình trên thì có thể xảy ra thực trạng như sau:
  • Người muốn tìm kiếm thông tin: bỏ tiền ra để có thẻ hội viên để được khai thác thông tin từ xaydung360;
  • Người muốn cống hiến thì chia sẻ thông tin thông qua đóng góp "chất xám" (bài, thông tin, thảo luận...) để có thẻ hội viên và được hưởng các quyền lợi của hội viên (về mặt tinh thần);
  • Thông tin cung cấp lên diễn đàn: cần có chế độ kiểm duyệt như thế nào để xác nhận đó là thông tin chính thống (các văn bản mới được ban hành hoặc các văn bản có tính pháp lý, thông tin phổ biến có tính chất đưa tin...) đảm bảo khi hội viên sử dụng các thông tin khai thác trên diễn đàn có giá trị pháp lý và không phải dạng thông tin lệch lạc;
  • Kế hoach phát triển hội viên như thế nào để phù hợp với sự phát triển song song của diễn đàn và lượng thông tin cung cấp trên diễn đàn/thư viện;
  • Khi hội viên phát triển vượt quá khả năng đáp ứng của diễn đàn thì sẽ xử lý như thế nào (ví dụ cùng lúc có khoảng 100.000 hội viên đăng nhập thư viện để tải tài liệu/tìm thông tin hot thì liệu có đáp ứng được không hay chỉ đáp ứng được một phần trong số đó -> ảnh hưởng đến quyền lợi hội viên: tính công bằng như thế nào, ưu tiên cấp hội viên hay ai đăng nhập trước được ưu tiên trước?).
Nhất thời chưa thể bao quát hết được, có một vài điểm mình thấy nổi cộm lên và có ý kiến trước, anh em góp ý thêm.

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0 Hữu ích lắm! Thanks!: 3.3
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5 Hữu ích lắm! Thanks!: 0
  Đăng lúc 13/8/2012 08:40
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5 Hữu ích lắm! Thanks!: 5
anh nói rất hay, theo em cũng nghĩ nên phân biệt rõ là người dung tiền đóng góp để có quyền , và người đ   Đăng lúc 13/7/2012 09:32
Rất thực tế. Về lâu dài cần phải xem xét tới vấn đề này.  Đăng lúc 12/7/2012 21:39

Số người tham gia 3Uy Tín: +11 Thưởng +11 Thanked +3 Thu lại Lý do
thanhhieuhsdc + 3 + 3 + 1
M@trixs + 3 + 3 + 1 Thật thú vị! Thanks!
fubi + 5 + 5 + 1 Mình trao đổi lại sau. Thanks!

Xem tất cả

14#
 Tác giả| fubi Đăng lúc 12/7/2012 21:27 | Chỉ xem của tác giả
td.bitexco gửi lúc 12/7/2012 16:27
Về tổng thể mình ủng hộ đường hướng này, trong quá trình xây dựng để đạt được ...

Mình xin chia sẻ trao đổi thêm thông tin sau:

1. Trước hết, lúc ban đầu mình định đặt chuyên mục này cho riêng Ban Quản trị góp ý trước rồi mới đưa lên rộng rãi thành viên góp ý. Tuy nhiên, vì mình thấy vấn đề này không có gì phải bí mật khi đã quyết tâm đi theo Hướng Xã hội hóa hoạt động diễn đàn. Do đó, nên đưa lên luôn rộng rãi cho thành viên cùng góp ý với mục đích:
       - Thể hiện sự bình đẳng giữa thành viên BQT với thành viên diễn đàn khi đã xác định Xã hội hóa.
       - Thể hiện sự độc lập về mặt ý tưởng mô hình tổ chức giữa BQT diễn đàn với Ban chấp hành Hội viên.

2. Đồng ý với Mr Vinh (td.bitexco) về mặt lâu dài sẽ hợp nhất hoạt động của diễn đàn với hoạt động hội viên. Tuy 2 mà 1. Nhưng phải có lộ trình chặt chẽ. Việc chọn thời điểm nào hợp nhất sẽ do Tập thể quyết định (có thể là thời điểm khi chính thức thành lập HIỆP HỘI ĐĂNG KÝ HOẠT ĐỘNG HỢP PHÁP THEO PHÁP LUẬT). Có hợp nhất thì diễn đàn mới XÃ HỘI HÓA THẬT SỰ, mới chuyên nghiệp thật sự như mục tiêu đề ra.
Tuy nhiên, hiện tại, để tránh chuyển biến đột ngột, cơ cấu chồng chéo, nhân vật lực chưa đủ chín muồi thì trước mắt tách riêng 2 hoạt động này: hoạt động diễn đàn và hoạt động Hội viên.
- Hoạt động diễn đàn vẫn diễn ra như bao lâu nay. Quyền lợi thành viên diễn đàn vẫn không hề thay đổi: đúng như V đã nói: làm theo sở thích, không bị ràng buộc.
- Hoạt động Hội viên: là hoạt động có tổ chức rạch ròi, có kinh phí, có ràng buộc rõ quyền lợi đi kèm trách nhiệm rõ ràng. Mục đích là đem lại lợi ích to lớn hơn cho mỗi cá nhân so với cái mà họ bỏ ra.
Tất nhiên hoạt động Hội viên ngoài offline, vẫn phải dựa trên nền tảng hoạt động của diễn đàn hiện nay.

==> Cách hoạt động Hội viên hiện tại có thể hiểu 1 cách rõ ràng rằng: quyền lợi của thành viên diễn đàn sẽ được gia tăng thêm nhiều lần khi gia nhập Hội viên. Còn nếu không muốn thì thành viên vẫn là thành viên như bao lâu nay, không ảnh hưởng.

3. Việc hạ tầng web:
Điều trăn trở của Mr Vinh là hoàn toànđúng!: "khi hội viên gia tăng làm nghẽn đường truyền thì lúc đó ưu tiên ai?"
Xin thông tin thêm:
- Về hạ tầng web: hiện nay đã dùng gói khủng so với mức quy mô diễn đàn (băng thông không bị giới hạn). Còn tốc độ ram và dung lượng ổ cứng lúc đó sẽ được nâng cấp theo sự phát triển bằng chính nguồn quỹ Hội viên đóng góp. Nên điều này không thành vấn đề, bởi hội viên càng đông thì quỹ đóng góp càng lớn, hạ tầng web càng đòi hỏi mức cao thì tương quan nhau.

Cùng trao đổi thông tin thêm cho cả nhà như vậy. Mong chúng ta cùng đóng góp nhiều ý kiến hơn nữa, nhiều trăn trở hơn nữa để cùng nhau lường trước mọi khó khăn có thể xảy ra, với mục đích làm sao: LUÔN LẤY LỢI ÍCH CỦA SỐ ĐÔNG CỘNG ĐỒNG làm mục tiêu đạt được.

Cảm ơn rất nhiều! Thân nhiều!

Đánh giá

Quyền lợi các hội viên đảm bảo được sự công bằng thì ok. Mình thấy vấn đề truy cập giờ cao điểm vẫn nên lưu tâm.  Đăng lúc 13/7/2012 08:13
Vấn đề cơ bản nhất khi làm trên diện rộng là vẫn phát huy được tiêu chí ban đầu và vẫn duy trì được sự công bằng, minh bạch.  Đăng lúc 13/7/2012 08:11

Xem tất cả

15#
tatylic Đăng lúc 12/7/2012 22:51 | Chỉ xem của tác giả
Về định hướng xã hội hóa diễn đàn mình hoàn toàn nhất trí với ý tưởng và khung mô hình phát triển như trên.

Hướng ra bên ngoài: để duy trì và phát triển diễn đàn thành một sân chơi chuyên môn chuyên nghiệp, tạo ra nhiều giá trị, làm ra những sản phẩm hữu ích cho cộng đồng xây dựng. Song hành cùng việc trao đổi chuyên môn trên diễn đàn mạng, tổ chức được những buổi hội thảo chuyên đề, xuất bản được những ấn bản phẩm mang tính thời sự, có chất lượng chuyên môn cao, tiến tới thành lập hội nghề nghiệp...

Nhìn vào nội tại bên trong: mong muốn thì có nhiều, nhưng nguồn lực thì luôn hạn chế. Nguồn lực ở đây ai cũng có thể hiểu đơn giản là nhân lực (con người với chuyên môn tốt và nhiệt huyết) và vật lực (nguồn vốn, quỹ, tư liệu sản xuất...).

Nếu chỉ dừng ở phạm vi diễn đàn trao đổi chuyên môn tùy theo sở thích và đam mê thì yêu cầu về nhân lực và vật lực là không quá cao, thành viên BQT có khả năng đáp ứng.

Ngược lại chúng ta thấy cần thiết phải huy động nguồn lực từ bên ngoài (ngoài thành viên BQT và các thành viên có tâm huyết khác). Vấn đề là thực hiện huy động sao cho không bị đánh đồng với việc thu phí tải file hay các hình thức tương tự mà một số diễn đàn, website khác đã và đang làm. Đây là việc khó, khó ở chỗ làm sao vẫn huy động được nguồn lực xã hội theo hướng tự nguyện mà các thành viên/hội viên không cảm thấy bị móc túi hay có suy nghĩ là tải file trả phí, hoặc "ồ diễn đàn này hay đấy, nhưng muốn vào nó bắt phải mua thẻ hội viên...".

Tất cả những vấn đề trên nếu đọc kỹ khung định hướng sẽ thấy đã được anh Fubi nghĩ qua và có hướng giải quyết. Hướng giải quyết là làm cho thành viên, hội viên thấy được quyền lợi mà mình được hưởng xứng đáng với phần phí bỏ ra.
Vì vậy, khi cần huy động sự đóng góp của các thành viên, hoặc đóng góp bằng tiền của các hội viên, chúng ta cần nghiên cứu  kỹ và tìm cách truyền tải thông điệp tới các thành viên, hội viên một cách rõ ràng, đơn giản, thực tế quyền lợi mà họ được hưởng khi tham gia là gì? với chất lượng được đảm bảo ra sao?...vấn đề này trong khung định hướng có rồi, biết là sẽ đi vào chi tiết cụ thể sau, nhưng cái mình nhấn mạnh ở đây là nó cần được nghiên cứu, giải quyết đầu tiên.
...

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0 Hữu ích lắm! Thanks!: 5.0
Hoàn toàn nhất trí !  Đăng lúc 13/7/2012 14:46
Đồng tình!  Đăng lúc 13/7/2012 08:09
Một điểm khác biệt: Hội viên Được tiện ích, PM dự toán, TV GS, Ebook...thành viên diễn đàn chỉ khai thác những gì có Diễn đà   Đăng lúc 12/7/2012 23:44
Còn thành viên không muốn gia nhập thì chỉ dừng ở mức khai thác diễn đán ở mức như hiện nay, tải file về bị hạn chế trừ Cộng điểm, hạn chế số file tải   Đăng lúc 12/7/2012 23:12
3. Thành viên hiện tại muốn đóng góp cho sự phát triển Cộng đồng, muốn hưởng nhiều quyền lợi hơn hiện nay thì Tự nguyện gia nhập vào Hội viên.  Đăng lúc 12/7/2012 23:10

Số người tham gia 3Uy Tín: +11 Thưởng +11 Thanked +3 Thu lại Lý do
M@trixs + 3 + 3 + 1 Thật thú vị! Thanks!
fubi + 5 + 5 + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

16#
SVK35 Đăng lúc 13/7/2012 09:50 | Chỉ xem của tác giả
theo em nghĩ thế này chyện kinh phí đồng tình như anh fubi và các anh nói ,nhưng  em mới tham gia diễn đàn này , được ít bữa , thú thực là em rất thích ...trước đây em chơi  diễn đàn khác em thấy cũng rất hài lòng , vì tập trung vào mạnh thường quân , rất nhiều mạnh thường quân tài trợ, thậm trí tổ chứ office sinh viên đóng góp không đáng nhiêu.... em chỉ nói sơ qua chuyện kinh phí thế thôi,mình có ban tổ chức , thì có ngoại giao có tìm kiếm các mạnh thường quân . còn chuyện quảng cáo lấy kinh phí , em nghĩ rất nên , nhưng phải biết lựa trọn đơn vị thuê quảng cáo , khống chế số lượng và thời hạn quảng cáo
còn về chuyên nội dung trên diễn đàn tải tài liệu cần đảm bào chất lượng hơn ...
diễn đàn cần phong phú hơn Nếu muốn có nhiều người ở nhiều lình vực khác nhau tham gia , Em thấy diễn đàn ta tậm trung chủ yếu vào phần hồ sơ văn phòng như dự toán , đầu thầu ...vvv
Cần có những quản trị  viên giỏi về thiết kế , giỏi về thi công vậy mới đúng là xây dựng360 , và ở những vị trí thành phố tỉnh thành khác nhau , ( điều này em học cách mở rộng và quản lý trên trang tinh tế .com, việc này trên một số diễn đàn làm rất tố tổ chức buổi giao lưu với các vị giáo sư tiến sĩ đầu ngành,

Đánh giá

Đôi điều cùng chia sẻ thêm với bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều về sự tâm huyết dành cho cộng đồng xd360!  Đăng lúc 13/7/2012 11:36
Chỉ hiệu quả cho cộng đồng khi các Tiến sỹ ấy gửi bài viết, truyền đạt những nghiên cứu, hoặc ứng dụng vào thực tế trong 1 hội thảo.  Đăng lúc 13/7/2012 11:35
4. Về giao lưu tiến sỹ đầu ngành: thật sự quan điểm cá nhân mình là làm như vậy chỉ thiên về hình thức đánh bóng bên ngoài mà k đem lại hiệu quả.  Đăng lúc 13/7/2012 11:34
3. Về Tài trợ: đó là điều sẽ làm và cần làm khi hoạt động mô hình Hội viên. Tài trợ qua quảng cáo ngay trên phần mềm chẳng hạn. Thân ái!  Đăng lúc 13/7/2012 11:32
2. Về thuê quảng cáo: diễn đàn chuyên nghiệp không thể để quảng cáo. Vì đã nhận tiền người ta thì không thể cấm người ta quảng cáo.=> Spam.  Đăng lúc 13/7/2012 11:31

Xem tất cả

17#
tranhungdao12a3 Đăng lúc 13/7/2012 15:57 | Chỉ xem của tác giả
SVK35 gửi lúc 13/7/2012 09:50
theo em nghĩ thế này chyện kinh phí đồng tình như anh fubi và các anh nói ,nhưng  em m ...

Rất cảm ơn sự quan tâm chia sẻ của bạn!
1. Việc cho thuê quảng cáo để thu phí thì như tôn chỉ của diễn đàn là không thực hiện. Như bạn cũng biết hầu hết các diễn đàn đều sống chủ yếu bằng việc cho thuê quảng cáo này. Tuy nhiên diễn đàn của chúng ta tôn chỉ hướng tới sự phát triển chuyên nghiệp khác hoàn toàn với các diễn đàn khác.
2. Việc thu phí lập hội viên ở đây phục vụ rất nhiều mục đích trong cả ngắn hạn và dài hạn chứ không chỉ vài mục tiêu nhỏ như tải tài liệu hay những ưu tiên nhỏ. Việc này sẽ có nội quy điều lệ, chính sách và việc quản lý thu chi rõ ràng cùng với đó là có mục tiêu phát triển cụ thể và sẽ công bố trong thời gian tới!
3. Còn việc mở rộng phát triển diễn đàn hơn nữa thì cần phải có lộ trình bạn ah! Không thể phát triển quá nóng được.
4. Diễn đàn đúng là đang rất cần những quản trị viên giỏi về thiết kế, thi công tuy nhiên chúng ta không phải vì thế mà cố gượng ép. Cái chúng ta chia sẻ ở cái tâm, diễn đàn có rất nhiều nhân tài trong lĩnh vực này đang ẩn mình đó bạn.
5. Về việc giao lưu với các tiến sỹ đầu ngành thì mình thấy mang nặng về mặt hình thức quá! Mình biết có rất nhiều diễn đàn họ làm như thế! Tuy nhiên khi tổ chức những buổi tọa đàm chia sẻ kinh nghiệm thực tế về nghề nghiệp thì đây là việc cần thiết.
Chúng ta có mục tiêu phát triển, tầm nhìn và sứ mệnh riêng nên không nhất thiết phải đem để so sánh với người khác làm chi bạn nhỉ?
Cảm ơn sự quan tâm của bạn và rất mong bạn chia sẻ niềm đam mê và kinh nghiệm của mình trong lĩnh vực thiết kế với mọi người bạn nhé! Thanks!

Số người tham gia 5Uy Tín: +17 Thưởng +17 Thanked +5 Thu lại Lý do
muathu0888 + 3 + 3 + 1
huuthua3 + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Thanks!
fubi + 5 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

18#
tngage Đăng lúc 14/7/2012 00:43 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình thì nên có quảng cáo 1 chút ít để làm chi phí duy trì máy chủ, đường truyền, băng thông. Tuy nhiên lượng quảng cáo cần được giới hạn, tránh quá nhiều, gây nặng máy, tốn băng thông...v.v...
Việc đóng góp theo mình là cần thiết vì nó thể hiện tính tập trung, chuyên nghiệp...Xe chạy thì cần phải có xăng, điện, Hội nhóm họat động thì phải có quỹ họat động. Đó là điều tất nhiên!

Đánh giá

mình nghĩ không nên nhận quảng cáo. Tháo khoán 1 lần sẽ không kiềm chế được lần sau.  Đăng lúc 15/7/2012 22:18

Số người tham gia 1Uy Tín: +5 Thưởng +5 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 5 + 5 + 1 Cảm ơn bạn đã quan tâm!

Xem tất cả

19#
soixich_hp4 Đăng lúc 16/7/2012 09:05 | Chỉ xem của tác giả
tngage gửi lúc 14/7/2012 00:43
Theo mình thì nên có quảng cáo 1 chút ít để làm chi phí duy trì máy chủ, đường tru ...

Theo tôi không quảng cáo gì hết. Anh em sẽ hỗ trợ diễn dàn qua tin nhắn
Ví dụ soạn tin xaydung360 tênthànhviên gửi đến số XXXX gì đỏ. Phí mỗi lần là 50.000 chẳng hạn. anh em sẽ ủng hộ nhiệt tình.
Theo tôi nên phát triển các chủ đề diễn dàn sâu hơn nữa để anh em càng trao đổi sâu sắc hơn. để nâng cao trình độ mọi người.

Đánh giá

Tôn chỉ của diễn đàn là không quảng cáo. Vì vậy diễn đàn sẽ luôn hoạt động theo tôn chỉ đó.  Đăng lúc 16/7/2012 09:31

20#
tngage Đăng lúc 16/7/2012 21:08 | Chỉ xem của tác giả
uh, cái vụ nhắn tin này hay đó, tui ủng hộ liền, gửi tiền còn vấn đề địa lý, tốn kém thời gian đi gửi tiền, đi nhận tiền nữa!!!

Đánh giá

Đăng lúc 18/8/2012 23:58

bibogt + 3 + 3 + 1 Viết rất hay. Thanks!

Xem tất cả

21#
lancosin Đăng lúc 18/7/2012 09:19 | Chỉ xem của tác giả
Em có 1 kiến nghị nhỏ về Mô Hình Hoat Động Hội Viên. Đề nghi Mỗi phân cấp Hội viên chia làm 2 loại  Viên XXX  và Hội Viên XXX Danh Dự ; Ưu đãi của Hội Viên Chính Thức và Hội Viên Danh Dự có chênh lệch nhưng không nhiều. Hội Viên nếu trực tiếp thiện nguyện góp quĩ sẽ đề bạt lên thành Hội Viên XXX Danh dự . Muốn đạt được tư cách chính thức phải có 1 số đóng góp tri thức nhất định hoặc có 1 số bài viết được đánh giá cao nhất định theo phân cấp ( thể loại bất kỳ ). Số lượng bài viết hay đóng góp tri thức được tính từ đầu lúc tham gia chứ không theo mỗi phân cấp tính lại. Tránh trường hợp thành viên mới diễn đàn xin tham gia Hội rồi đóng góp ở mức độ cao nhất để trở thành Hội Viên cao nhất. Giả sử người mới này không có hoặc chưa có hoặc chưa thẩm thấu hết tâm huyết và tinh thần XD360 nên nếu phát sinh rắc rối với nội quy , tiêu chí hoặc có mục đích khác sẽ rất khó xử lý.  
Hoặc nếu có thể ngay từ đầu đặt một tiêu chuẩn  khi xét nhận Hội viên. Có thể tuyển sẽ ít hơn nhưng sẽ  là những người XD360 thực thụ : Tâm huyết - đồng chí - đồng lòng.

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 1.0 Hữu ích lắm! Thanks!: 5.0
Tất cả câu hỏi của bạn. Đang được xây dựng. Khi hoàn thành sẽ công bố cho bạn biết. Còn việc ý tưởng của bạn thì Ok  Đăng lúc 18/7/2012 10:22
Nếu co thể bạn mô tả cho mình hiểu về Xây dựng Hội được không? Nguồn lực , đặc điểm nguồn lực ,định hướng nguồn lực .  Đăng lúc 18/7/2012 10:05
Cơ sở để cổ vũ nhập Hội :Làm cho họ Biết - họ Hiểu - họ Thấy Lợi (Thực Tế hoặc Tinh Thần). Hoạt động Hội có thể độc lập nhưng gốc thì không dc  Đăng lúc 18/7/2012 10:00
Độc lập Với Diễn Đàn thì lấy cơ sở nào kêu gọi nhập Hội ? Tinh thần và lý tưởng cùng mục đích Hội lấy từ đâu ? Dùng cái gì để PR phát triễn Hội ?   Đăng lúc 18/7/2012 09:50
Không thể độc lập diễn đàn được. Gốc Hội phải bắt nguồn từ XD360.com sau đó tuyển tinh hoa vào Hội thì hợp lý hơn.  Đăng lúc 18/7/2012 09:48

22#
thuyduongcpr Đăng lúc 25/7/2012 10:35 | Chỉ xem của tác giả
fubi gửi lúc 12/7/2012 08:38

Tro ...

Thành lập các chi hội ở các tỉnh là điều hết sức cần thiết đối với tất cả ace trên diễn đàn, như thế cơ hội học hỏi và giao lưu cũng lớn mạnh và phong phú hơn rất nhiều đúng không cả nhà?

Số người tham gia 2Thanked +2 Thu lại Lý do
Sea + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

23#
 Tác giả| fubi Đăng lúc 25/7/2012 10:37 | Chỉ xem của tác giả

24#
trandat1987 Đăng lúc 1/9/2012 12:30 | Chỉ xem của tác giả
Em hiểu biết ít, các bác có ý kiến gì hay xây dựng xaydung360 em đều ủng hộ nhiệt tình hết.
Có vấn đề về ý kiến của bác fubi:
"Về giao lưu tiến sỹ đầu ngành: thật sự quan điểm cá nhân mình là làm như vậy chỉ thiên về hình thức đánh bóng bên ngoài mà k đem lại hiệu quả."
Em không đồng ý với ý kiến này.
Còn rất nhiều chuyên đề mà chúng ta góp ý chung chung không đi sâu, không ra vấn đề.
Mình cần phải có những chuyên gia đưa ra những nhận định, ý kiến sác đáng cho những chuyên đề đó chứ không phải cứ tham gia "chém gió" như mấy quán trà tranh ngoài đường.
Như em ít kiến thức thì không giám tham gia nhưng ít ra ta cũng phải có một vài bài viết chất lượng cho 1 vấn đề được đưa ra chứ.

Đánh giá

Bạn đã đọc hết topic ở diễn đàn chưa mà bạn bảo chém gió. Chém bạn thì có. Trong diễn đàn bạn đã thấy có lời lẽ nào spam, linh tinh chưa????  Đăng lúc 1/9/2012 22:10
Bạn thấy Topic nào chém gió thì hãy chỉ cụ thể. Sẽ xoá ngay! Thanks! Nói chung chung thì không có tính xây dựng, không thể giải quyết. Cảm ơn bạn!  Đăng lúc 1/9/2012 20:57
Điều mà xd Vn chúng ta thiếu đó chính là kỹ năng làm việc thực tế chuyên nghiệp chứ không phải lý thuyết suông. Xd360 hướng tới mục tiêu là LÀM VIỆC CHUYÊN NGHIỆP   Đăng lúc 1/9/2012 20:54
Họ lo đi làm quản lý hết rồi. Hơn 13 năm đi làm mình chưa thấy 1 tiến sỹ nào thật sự cả. Thực tế đáng buồn vậy đó.  Đăng lúc 1/9/2012 20:51
Bạn thấy chuyên đề nào chưa đi sâu thì chỉ giúp. Anh chị em xd360 sẽ cùng giải quyết. Bạn mong chờ Tiến sỹ nào đó xuất hiện để giải quyết ư?  Đăng lúc 1/9/2012 20:49

25#
tranhungdao12a3 Đăng lúc 1/9/2012 12:52 | Chỉ xem của tác giả
trandat1987 gửi lúc 1/9/2012 12:30
Em hiểu biết ít, các bác có ý kiến gì hay xây dựng xaydung360 em đều ủng hộ nhiệt t ...

Rất cảm ơn sự tham gia góp ý của bạn.
Về vấn đề giao lưu tiến sỹ đầu ngành thì chỉ triển khai khi nào thực sự cần thiết bạn ah! Trao đổi tọa đàm kinh nghiệm nghề nghiệp thì cũng là một việc đáng để bàn đến.
Vấn đề thứ hai về những bài viết kinh nghiệm:
Bạn cũng biết đó, mọi người quỹ thời gian đều rất eo hẹp, để mà viết được một bài thực sự sâu sắc thì đều phải bỏ thời gian nghiên cứu, tìm tòi, chắt lọc chứ không phải tự nhiên viết hết được. Để đạt được cảnh giới viết ra bài nào sâu sắc bài đó thì phải đạt được một cấp độ cao trong nghề nghiệp và kinh nghiệm phải thực sự đầy mình bạn ah! Việc chia sẻ chỉ với mong muốn những người nào biết rồi thì phát triển thêm, những người chưa biết có thể hiểu thêm những vấn đề mới.
Bạn cũng thấy là những bài viết về dự toán và quản lý chi phí của anh Bình đó là những bài thực sự sâu sắc và chất lượng đó bạn. Bạn sẽ không thể tìm thấy ở bất kỳ diễn đàn xây dựng nào khác đâu.
Rất mong các đồng nghiệp, các chuyên gia có thể bớt chút thời gian chia sẻ những kinh nghiệm với các bạn trẻ! Thanks!

Số người tham gia 2Uy Tín: +5 Thưởng +4 Thanked +2 Thu lại Lý do
trandat1987 + 2 + 1 + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

26#
tuananhre Đăng lúc 8/10/2012 17:06 | Chỉ xem của tác giả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 6/5/2024 11:04 , Processed in 0.280535 second(s), 52 queries .