AN KHANG - THỊNH VƯỢNG - VẠN SỰ NHƯ Ý!

Thư viện xây dựng: Tiêu chuẩn xây dựng- Văn bản- File mẫu- Sơ đồ- Quy trình- Phần mềm xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký
CẢNH BÁO và TẨY CHAY WEB filethietke ĂN CẮP files (trên DIỄN ĐÀN XD360) rồi xóa logo, xóa tác giả đăng lên web bán với giá cao. Đừng để bị mất tiền oan bởi hành vi ăn cắp của web filethietke bạn nhé!
Xem: 22372|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo

Giải pháp: màn hình Win7 bị giật khi vẽ Cad2010

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#
      Giải pháp cho vấn đề vẽ AutoCAD trên Win 7 rất giật hình             Khi bạn tìm thấy trang này thì bạn đã tìm thấy câu trả lời cho câu hỏi: tại sao máy tính mình cấu hình rất khủng mà khi vẽ có lệnh line trong autocad 2010 hoặc v2009 hoặc v2011 trên win 7 thôi mà cũng giật đùng đùng, không thể vẽ nổi. Bạn mở AutoCAD ra và trên dòng nhắc command gõ lệnh 3dconfig. Trên hộp  thoại Adaptive Degradation and Performance Tuning bạn chọn Manual Tune,  sau đó trên hộp thoại Manual performance tuning bạn click vào Enable  hardware acceleration. Thế là ok, vẽ ngon lành và rất sướng tay. Chi tiết thêm mời bạn Click here
% {5 E- G; _' f  \8 N2 m
Click vào ảnh để xem ảnh rõ nét hơn
  m3 z) [2 t/ N! x( Q: M+ X  C
5 y- I& @/ c$ V' Q0 S
7 ^1 t8 p/ j7 e4 Z' G( Z- N
9 b: n# W( Q9 x# U
       Từ phiên bản AutoCAD 2009 trở đi thì hiệu suất và tính ổn định của các tính năng đồ họa 2D & 3D mới trong AutoCAD 2009, AutoCAD 2010 và AutoCAD 2011 dựa vào phần cứng đồ họa của máy tính. Tức là từ phiên bản AutoCAD 2009 thì Autodesk có hỗ trợ driver cho phần cứng đồ họa của bạn dành riêng cho AutoCAD, bạn có thể download các driver hỗ trợ cho phần cứng đồ họa tương ứng với card đồ họa của bạn ở đây. Sau khi download về và cài đặt vào máy của bạn thì xin chúc mừng bạn,  bạn vung tay, di chuột vẽ autocad trên nền win 7 sướng thôi rồi.
$ Y  F  f8 ~9 p& D       Việc tăng tốc phần cứng đồ họa máy tính của bạn chỉ áp dụng với  phiên bản AutoCAD còn với phiên bản AutoCAD LT thì không có tính năng này. Nếu bạn đang dùng AutoCAD LT mà bị giật thì có 1 cách cho bạn khỏi bị giật đó là trên dòng nhắc command bạn gõ lệnh: DYNMODE, bạn để giá trị của DYNMODE = 0 hoặc 1 thì sẽ không giật còn nếu để là 3 thì sẽ giật hình ngay. Chỉ tiếc mỗi điều đó là để DYNMODE với các giá trị 0 hoặc 1 thì dòng nhắc lệnh trên con trỏ chuột của bạn sẽ không hiển thị đầy đủ.
- v# ^8 q9 n4 ^0 ~* z7 `3 g+ N; _! |0 o& u/ B

Đánh giá

cám ơn nhiều, đơn giản mà mình kg biết  Đăng lúc 28/12/2012 10:07
Cho mình hỏi khi khởi động cad 2011 thì máy mình rất chậm, có khi đứng hẳng nếu đang mở web cùng lúc với mở cad 2011, cấu hình máy mình core i5, Ram 3GB, cad ATI 1,7 MB   Đăng lúc 17/11/2012 22:05

Số người tham gia 10Uy tín +12 Thưởng +18 Thanked +9 Thu lại Lý do
thanh225 + 1 File đang cần. Thanks!
trantoihaui + 1 + 1 Sự chia sẻ tuyệt vời!Thanks!
vtthanyeu + 2 + 2 + 1 Sự chia sẻ tuyệt vời!Thanks!
thanhlong1812 + 1 Sự chia sẻ tuyệt vời!Thanks!
tugiamsat + 1 Cảm ơn chia sẻ của bạn nhiều!
khongyeuem198 + 1 Sự chia sẻ tuyệt vời!Thanks!
khoa.cfc + 2 Sự chia sẻ tuyệt vời!Thanks!
faraway + 5 + 10 + 1 Sự chia sẻ tuyệt vời!Thanks!
TOPDOWN2010 + 2 + 2 + 1 hay
atuanxd + 2 + 2 + 1 Sự chia sẻ tuyệt vời!Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phòng tối|THƯ VIỆN XÂY DỰNG CHUYÊN NGHIỆP  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 18:22 , Processed in 0.107797 second(s), 18 queries .