XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 8123|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Gói thầu Quan trắc lún được bắt đầu khi nào và bao giờ kết thúc

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#
phuongnt Đăng lúc 29/11/2013 14:55 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Dự án của em có gói thầu Quan trắc lún công trình, em đang chuẩn bị thực hiện mờii chỉ định thầu gói này, tuy vậy em chưa hiểu nhiều về công việc này, rất mong các anh/chị chỉ giúp em:

- Năng lực của đơn vị tư vấn thực hiện công việc này như thế nào: Ví dụ ngoài việc trong Giấy đăng ký kinh doanh phải có nội dung này, khi hành nghề phải có điều kiện gì hay nói cách khác đây có phải là hoạt động kinh doanh có điều kiện (như thiết kế Trạm điện phải có Giấy phép hoạt động điện lực do Sở công thương cấp chẳng hạn)? Nhân sự, máy móc của Nhà thầu phải thỏa mãn điều kiện gì?

- Các tiêu chuẩn trực tiếp liên quan đến gói thầu này hiện nay bao gồm những tiêu chuẩn gì?

- Thời gian thực hiện gói thầu này của Nhà thầu sẽ kéo dài bao lâu? được bắt đầu khi nào? và khi nào kết thúc?

Em xin cảm ơn rất nhiều.
-----------
(Vì em đọc qua một số tài liệu thì Nhà thầu chỉ được coi như thực hiện xong công việc khi công trình kết thúc lún có nghĩa là sau khi công trình hoàn thành, đơn vị tư vấn thực hiện gói thầu này vẫn phải tiếp tục công việc...)

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
madboy99 + 2 Ý kiến sau. Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| phuongnt Đăng lúc 21/4/2014 15:24 | Xem tất

Anh cho em hỏi: Đề cương hoặc phương án kỹ thuật đo độ lún công trình được lập trước hay sau khi phê duyệt thiết kế bản vẽ thi công? (dự án của em được thiết kế 2 bước).

Nếu có thể xin hãy chỉ rõ giúp em quy trình triển khai lựa chọn nhà thầu quan trắc lún theo hình thức chỉ định thầu (đặc biệt là dự toán của gói thầu này do nhà thầu thiết kế lập hay nhà thầu quan trắc lún lập ah).
--
Em đang rất cần về vấn đề này trong khi một số khía cạnh kỹ thuật em hiểu chưa được sâu lắm. Em rất mong mọi người giúp đỡ.

3#
 Tác giả| phuongnt Đăng lúc 22/7/2014 10:12 | Xem tất
fubi gửi lúc 21/4/2014 22:57
1. Mục đích của việc quan trắc lún công trình? Việc đo độ lún, đo chuyển dịch nền ...

Anh Fubi ơi, dự toán khảo sát được xác định tại phương án kỹ thuật khảo sát. Em thắc mắc là trong khi phương án kỹ thuật (tại Bước 4 trong quy trình) chưa được lập thì làm sao có cơ sở lựa chọn nhà thầu khảo sát xây dựng ah?

------
Vì một trong những điều kiện để chỉ định thầu là dự toán gói thầu phải được phê duyệt (điểm d khoản 3 Điều 40 Nghị định 85/2009/NĐ-CP).

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 4.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 4
  Đăng lúc 18/7/2016 09:57
Quy trình trên là dành cho việc quản lý chất lượng theo NĐ 15. Còn để chọn thầu thì phải kết hợp thêm luật đấu thầu + NĐ quản lý chi phí.  Đăng lúc 22/7/2014 22:17

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 8/5/2024 12:04 , Processed in 0.104962 second(s), 22 queries .