XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 14110|Trả lời: 66
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Admin xaydung360 gửi lời xin lỗi và mong trợ giúp của các bạn.

[Lấy địa chỉ]
1#
faraway Đăng lúc 12/5/2012 09:41 | Xem tất
Gửi A Bình (Fubi)
Trước hết, em và các thành viên trong diễn đàn xaydung360.vn cảm ơn A về những đóng góp và tâm huyết của Anh trong diễn đàn trong suốt thời gian qua.
Em xin có một vài chia sẻ với Anh như sau:
1.        Thời gian và kinh phí thực hiện phần mềm dự toán:
-        Thời gian: Với khoảng thời gian như a liệt kê ra thì em nghĩ sẽ rất khó để thực hiện phần mềm vì a chưa giải quyết hết ý tưởng thì đã hết thời gian thực hiện.
-        Kinh phí: Không thể làm theo kiểu lấy tài chính gia đình được vì em thấy không hợp lý và A cũng đâu phải đại gia.
-        Ý kiến của em:
A lập ra bảng tổng hợp kinh phí và thời gian thực hiện. Sau đó A lấy tổng kinh phí / 30% Tổng số thành viên. Sẽ ra được mỗi thành viên phải đóng góp bao nhiêu. Cách gom kinh phí thì em nghĩ như sau: Tại Đà Nẵng có một người đứng ra gom, tại SG có một người đứng ra gom…..(đưa trực tiếp hoặc chuyển khoản) sau đó gửi lại cho A (để minh bạch nên kèm theo danh sách và chứng từ).
Em nghĩ sẽ có rất nhiều thành viên trong diễn đàn ủng hộ và sẵn sàng.
2.        Đăng ký bản quyền
Em nghĩ đó là việc A nên làm và phải làm vì đó là ý tưởng của Anh, công sức của Anh . Mà nếu A k làm thì xã hội này sẽ có khối thằng làm giúp A và cướp luôn sản phẩm của Anh.
Kinh phí để thực hiện việc đăng ký bản quyền:
-        A nên đánh một canh bạc, bỏ tiền ra đăng ký bản quyền và thu lại sau.
-        Cách thu lại:
Các thành viên đã đóng góp kinh phí thực hiện thì a free cho họ (phần mềm của A nên có khóa mềm hoặc cứng)
Các thành viên chưa đóng góp thì a yêu cầu họ đóng góp một khoản hợp lý.
Anh có thể bán cho doanh nghiệp….
-        Sau khi đã thu lại được số kinh phí trả cho vợ (hiii) thì A thực hiện việc cung cấp free cho mọi người, mọi nhà, mọi cá nhân có nhu cầu (vẫn nên có khóa mềm – cứng).
Em nghĩ mọi người sẽ hiểu vấn đề trên vì đó là một việc hoàn toàn dễ hiểu và vẫn đảm bảo được tiêu chí của Anh,
3.        Dạy phần mềm dự toán
Dự án Đà Nẵng của em chuẩn bị triển khai (cuối tháng 5) nên em sẽ ra Đà Nẵng. A Bình nhận em làm học trò môn dự toán nhé. Hihi….
Trên đây là những suy nghĩ của em, E mong A suy nghĩ thêm. Xã hội phát triển theo xu hướng thị trường, hợp tác cùng có lợi. Việc đóng góp kinh phí cho A chính là việc Em đang đầu tư thui, A đỡ vất vả hơn và em cũng có được cái mình cần với chi phí thấp. Và trên hết là sự đoàn kết, xây dựng diễn đàn.
Thân!

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 0.0
Quá chuẩn .  Đăng lúc 12/4/2014 16:10
Rất hữu ích! Thanks!: 0
  Đăng lúc 23/5/2013 11:02
em đồng ý với ý kiến của anh Faraway! Em thấy ae ở HCM cũng nhiều lắm. mặc dù diễn đàn của mình mới thành lập nhưng hoạt động rất tốt.  Đăng lúc 12/5/2012 21:02

Số người tham gia 3Uy Tín: +7 Thưởng +7 Thanked +3 Thu lại Lý do
nvquyet1986 + 3 + 3 + 1 Bài hay quá. Cảm ơn!
minhco08 + 1 + 1 + 1
dinhhien1976 + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 7/5/2024 09:03 , Processed in 0.087607 second(s), 21 queries .