XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 14071|Trả lời: 66
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Admin xaydung360 gửi lời xin lỗi và mong trợ giúp của các bạn.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#
fubi Đăng lúc 10/5/2012 11:05 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x

Trước tiên xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn đã ủng hộ động viên tinh thần, bài vở, chia sẻ kinh nghiệm quý báu cho cộng đồng xd360 suốt thời gian qua. Sự phát triển nhanh chóng của xd360 chính là nhờ 1 phần lớn đóng góp công sức của các bạn. Đặc biệt thật sự cảm kích khi các bạn dành sự quan tâm đặc biệt đến chuyên mục:

• Hướng dẫn lập dự toán cơ bản và nâng cao: gần 44.500 lượt đọc.
  • Phần mềm dự toán excel dùng chung: gần 20.000 lượt view và 500 thành viên đăng ký nhận sử dụng phần mềm.

Theo mong muốn của BQT, phần mềm sẽ được phát hành chocộng đồng rộng rãi vào ngày 01/5/2012. Tuy nhiên, đến nay vẫn chưa phát hành được. Mình thấy vô cùng có lỗi với tất cả các bạn, thấy mình phụ niềm tin của các bạn và mình luôn rất trăn trở về điều này. Điều đầu tiên mình gửi lời xin lỗi với tất cả các bạn về sự trễ hẹn!

Là 1 trong những thành viên admin diễn đànxaydung360.vn mình xin được tâm sự chia sẻ với các bạn một vài thông tin. Không phải với mục đích giải thích bất cứ điều gì, nhưng mong các bạn thông hiểu hơn về đội ngũ BQT nói chung và bản thân admin xd360 nói riêng.

Mình xin chia sẻ thông tin với các bạn về thời gian 1 ngày 24 tiếng của mình:
-         Đi làm cơ quan                                      :8 tiếng
-         Nghỉ ngơi ăn uống, vệ sinh cá nhân           :3 tiếng/ngày
-         Chăm lo con cái, dành thời gian với gia đình :2 tiếng/ngày
-         Ngủ tối (để tái sản xuất sức lao động)       :7 tiếng/ngày
-         Quản trị web xaydung360:

+ Sửa xóa bài viết vi phạm, ngăn chặn tấn công, di chuyển bài viết…: 1tiếng/ngày.

+ Viết bài trả lời, chia sẻ kinh nghiệm chuyên môn trên diễn đàn       : 2,5 tiếng/ngày

-         Lậptrình phần mềm dự toán                    : 0,5 tiếng/ngày.

Như vậy, các bạnthấy rằng, thời gian của mình quá ít. Nếu không có niềm đam mê, không có tínhchia sẻ thì khó mà chơi diễn đàn được.

Việc làm phần mềm dựtoán chỉ duy nhất mình code lập trình. Ý tưởng nhiều, khả năng lập trình thìhọc lóm amater không phải dân chuyên tin nên cũng hì hục. Nhiều đêm thức gầnsáng, lõm cả 2 mắt. Tuy nhiên vì sự yêu nghề, tham việc nên phần mềm dự toánxd360 dùng chung hiện nay đã hoàn tất đúng kế hoạch. Đã định phát hành cho cácbạn đúng ngày 01/5/2012.

Nhưng đến nay vẫn chưa thể phát hành bởi mình đang gặp3 khó khăn như sau:

+ Khó khăn 1: Khi sử dụng rộng rãi, chắc chắn sẽ test ra lỗi mà tác giả chưa lường hết được. Khi đó cần nâng cấp, sửa code. Ví dụ: hiện tại, tuy mình test chạy trơn tru, nhưng khi trên 100 công tác thì chương trình chạy rất chậm mà mình chưa sửa được. Trong khi đó mình chỉ có thời gian lập trình 0,5tiếng/ngày thì quá ít ỏi. Để kịp thời đáp ứng cho cộng đồng không phải mong chờ thì hiện nay, với quỹ thời gian eo hẹp của mình thì đó là nhiệm vụ bất khả thi. Mình lại là người cầu toàn, làm gì thì phải làm ở mức tốt nhất mới chia sẻ, Chứ không chia sẻ sản phẩm lỗi và chưa hoàn thiện 1 cách bừa bãi như 1 số phần mềm dự toán free khác hiện nay.

Để không phụ lòng mong mỏi của các bạn, vừa rồi mình đã đặt vấn đề thuê bên lập trình làm phần mềm dự toán theo ý tưởng của mình, và phần lớn code mình cung cấp để hoàn thiện nhanh nhất, chuyên nghiệp nhất. Sau đó tặng rộng rãi các bạn. Tuy nhiên họ ra giá 30 triệu đồng. Giá trị đó đối với mình không lớn. Nhưng với người có gia đình như mình thì hơi khó. Bởi làm gì cũng phải “thuận vợ thuận chồng” mà. Một thành viên có gợi ý giải pháp kêu gọi sự đóng góp của thành viên. Mình thì phân vân không biết nên hay không.

+ Khó khăn 2: Ở phiên bản này mình đã đột phá về ý tưởng phương pháp lập dự toán. Nó sẽ giúp rút ngắn thời gian làm dự toán cho các bạn gấp 5 lần so với tất cả các phần mềm dự toán khác bán trên thị trường hiện nay. Và đây là ý tưởng độc đáo nhất mà mình muốn đăng ký bản quyền trước khi chia sẻ cho các bạn, nhằm tránh khi phát hành bị người khác ăn cắp ý tưởng làm sản phẩm đem bán kiếm tiền. Chính vì đăng ký bản quyền không chỉ về phần mềm mà còn đăng ký bản quyền cả ở ý tưởng nên rất khó khăn. Mình đã nhờ 1 người bạn luật sư lo vụ này nhưng khá phức tạp. Nếu chưa đăng ký bản quyền mình sẽ chưa phát hành rộng rãi cho các bạn được.

Ngoài phần mềm dựtoán, mình còn đặt hàng họ làm phần mềm tư vấn giám sát, phần mềm quản lý dự án theo những ý tưởng và kiến thức kinh nghiệm thực tế đặc thù Việt Nam (phù hợpvới cả cái kiểu ma giáo, khớp hồ sơ của đa phần dự án Việt nam). Ý tưởng cực hay, vô cùng tiện lợi nhưng vì quỹ thời gian ít nên mình thuê họ làm. Tuy nhiên, kinh phí cá nhân mình không kham nổi. Mình lại không muốn làm sản phẩm để bán kinh doanh kiếm tiền. Mà chỉ đơn giản muốn chia sẻ. Thật sự rất khó: lực bất tòng tâm. Mà để hoài ý tưởng trong đầu thấy phí quá.

Mình mong các bạncho ý kiến về điều này.

+ Khó khăn 3: gần đây, sau khi tổ chức dự ánlớp kỹ năng kinh nghiệm về dự toán miễn phí cho các bạn thành viên tại Đà Nẵng, nhiều bạn đã tha thiết đề nghị mình dạy cho các bạn ấy kỹ năng chuyên sâu về dự toán và quản lý chi phí xây dựng. Lúc đầu mình không nhận bởi mình không đủ thời gian. Bởi mình muốn dành mọi thời gian để tâm huyết viết bài chuyên môn kinh nghiệm (mình thấy còn tràn đầy năng lực, và kiến thức còn nhiều điều muốn chia sẻ), viết sách dự toán, hoạt động câu lạc bộ định giá trên diễn đàn xd360…Và hơn nữa, mình không muốn người khác hiểu mục đích mình mở lớp dạy để kiếm tiền.

Nhưng trước sự đam mê của các bạn rất khát khao được trở thành chuyên nghiệp trong dự toán nên mình nhận lời hướng dẫn cho 10 bạn tại nhà mình. Thời gian đã bắt đầu từ01/5/2012, học tối  2-4-6.

Vậy là quỹ thời gian của mình càng eo hẹp lại. Do đó từ lễ 30/4 đến nay, mình hầu như không còn thời gian bao nhiêu. Hầu như thời gian qua không vào diễn đàn.

Trên đây mình xin chia sẻ với tất cả các bạn và 1 lần nữa mong các bạn lượng thứ cho sự chậm trễ của mình, lượng thứ cho thời gian qua admin là mình hầu như không trả lời bài viết của các bạn, không viết các bài mới chia sẻ kinh nghiệm, bỏ ngỏ quá nhiều chủ đề. Mình chân thành gửi lời xin lỗi đến tất cả các bạn!

Nhưng đến nay, phải nói rằng, cái gì mình cũng mong, cũng khát khao thực hiện, dự định cho cộng đồng xd360 nhưng quả thực thời gian eo hẹp, lực bất tòng tâm. Rất mong các bạn ở sự thông cảm!

Mình sẽ cố gắnghết sức mình có thể để giải quyết 3 khó khăn trên 1 cách triệt để trong thờigian tới. Và cũng tha thiết mong các bạn giúp mình những ý kiến, góp ý để giải quyết 3 khó khăn trên.

Thân ái!

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Rất hữu ích! Thanks!: 5.0
Cố lên anh. cảm ơn nhiều  Đăng lúc 23/5/2013 11:00
Tất cả ae trong diễn đàn đều là ae của nhau, e ủng hổ quan điệm đóng góp tùy tâm để lấy kinh phí phát triển dự án. chỉ có kinh phí mình mới có thể phát triên dc   Đăng lúc 27/4/2013 10:11
Rất hữu ích! Thanks!: 5
Chúc anh sức khỏe để có thể thực hiện làm được những điều mà mình đang hướng đến!  Đăng lúc 26/4/2013 20:13
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 14/3/2013 15:10
Hiểu,cảm thông và chia sẻ những khó khăn vơi a.  Đăng lúc 19/12/2012 11:17

Số người tham gia 94Uy Tín: +239 Thưởng +217 Thanked +89 Thu lại Lý do
newstarting + 2 Thích bài này! Thanks!
mrxichlo + 2 Đồng tình. Cảm ơn!
dongdung + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
client_ideas + 3 Đồng tình. Cảm ơn!
nvquyet1986 + 1 Bài hay quá. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| fubi Đăng lúc 21/5/2012 14:38 | Xem tất

Cá nhân mình thật sự xúc động và cảm kích vô cùng trước mối thiện cảm của các bạn dành cho BQT, cho diễn đàn xaydung360.vn nói chung và cá nhân mình nói riêng.

Nhận thấy những ý kiến các bạn đều rất chân tình, quan tâm sâu sắc. Mình vô cùng biết ơn vì điều đó. Các bạn biết không, những tình cảm của các bạn đã khiến không chỉ riêng mình, mà tất cả đội ngũ BQT diễn đàn xaydung360 tăng thêm niềm tin cháy bỏng vào hướng đi, vào mục tiêu xuyên suốt vì SỰ CHUYÊN NGHIỆP HÓA CỘNG ĐỒNG XÂY DỰNG VIỆT NAM chúng ta. Diễn đàn này sẽ được xã hội hóa. Nó không của riêng ai, mà mãi mãi là của chung tất cả cộng đồng xây dựng chuyên nghiệp Việt Nam chúng ta.

Mình thiết nghĩ, muốn Việt Nam chúng ta phát triển, muốn Xây dựng chúng ta chuyên nghiệp không thể ngồi một chỗ chỉ trích nói suông, mà phải hành động. Mỗi người hành động để thay đổi chính mình. "Góp gió thành bão". Chúng ta lâu nay đổ lỗi cho thời cuộc, do cơ chế, nhưng cứ thử xem, mỗi cá nhân chúng ta chuyên nghiệp thì không có lý do gì CỘNG ĐỒNG XÂY DỰNG VIỆT NAM CHÚNG TA KHÔNG CHUYÊN NGHIỆP ĐƯỢC.

BQT xaydung360 tiếp thu tất cả những ý kiến góp ý của các bạn, sớm cân nhắc nghiên cứu và xây dựng thành 1 giải pháp khả thi nhất. Sau đó sẽ đưa lên cho tất cả đồng nghiệp góp ý và xây dựng nhằm mục đích giải quyết triệt để 3 khó khăn mà topic đưa ra, hướng tới mục tiêu sớm nhất: cộng đồng được sử dụng những công cụ giúp LÀM VIỆC THÔNG MINH HƠN THAY VÌ  CỐ GẮNG LÀM CHĂM CHỈ HƠN.

Một lần nữa chân thành cảm ơn tấm lòng của tất cả các bạn! Và xin được sớm tri ân bằng giải pháp cụ thể, sản phẩm cụ thể đến tất cả các bạn.
Và mong được tiếp tục đón nhận thêm nhiều những ý kiến góp ý của các bạn đồng nghiệp ở topic này!

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 6/5/2024 23:21 , Processed in 0.189641 second(s), 25 queries .