XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 87216|Trả lời: 217
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Sẽ chấm dứt hoạt động web xaydung360.vn thời gian tới?

[Lấy địa chỉ]
1#
Bắc Đăng lúc 29/7/2012 22:19 | Xem tất
Theo em..Mục đích tôn chỉ của diễn đàn ko nên thay đổi. Vì diễn đàn phát triển không vụ lợi..và nếu đã tính đến quảng cáo là chỉ khi cực chẳng đã không còn cách nào khác. Hiện tại diễn đàn có 60.000 hội viên. Nhưng qua 9 tháng tham gia diễn đàn, em cảm nhận số nhiều là đăng ký để download miễn phí bên Thư viện chứ không có tham gia vào diễn đàn (nên một ông tay mơ như em mà anh em còn bảo là TRƯỞNG BAN HỎI :)) ). Cho nên nếu xã hội hóa thì theo em cũng không đến 1/2 trong 60.000 tham gia như bạn nào nói đâu. Nhưng ít ra, để đủ tiền duy trì diễn đàn hàng năm khoảng 50tr thì theo em là có khả năng. Giả sử cứ 200 thành viên thì có 1 người đóng góp, mức là 200k/năm..thì kinh phí thu được sẽ là 60.000 (chưa kể thành viên tăng thêm trong thời gian tới)/200*200.000=60.000.000, quá đủ cho việc duy trì kinh phí. Hơn nữa, với tốc độ tăng thành viên như thế này, năm sau sẽ là 100.000 thành viên chưa biết chừng.
Nên em nghĩ giải pháp thành lập hội viên xaydung360 là khả thi. Tuy nhiên cũng cần tính tới quyền lợi của hội viên 360. Ví dụ: download tài liệu thoải mái, hoặc được tham gia các khóa học, được ưu tiên dùng thử phần mềm mới, được tham gia thảo luận đóng góp ý kiến.. Đại loại giống như Công ty cổ phần vậy, anh FUbi là Chủ tịch HĐQT, BQT là Hội đồng quản trị, các thành viên hội 360 là các cổ đông...
Em góp ý thế thôi. Cá nhân em không tán thành quảng cáo. Đây là giải pháp bất đắc dĩ thôi. Xin cảm ơn!

Đánh giá

Trên cơ sở thiện nguyện về kiến thức của anh em XD360 mình tổng hợp chi 1 năm cho việc phục vụ phát triễn chuyên ngành và công việc cho anh em khoãng 1 tỷ nếu làm.   Đăng lúc 1/8/2012 15:38
Chi phí trả cho đội ngũ chuyên gia viết phần mềm mới phục vụ anh em luôn > 100 triệu. Thuê Mb+trang bị tổ chức dạy chuyên ngành thực tế > 10tr/buoi.  Đăng lúc 1/8/2012 15:34
nhìn gần thì đủ nhưng nhìn xa sẽ không đủ. Nếu chỉ duy trì hiện trạng như bây giờ thì ok. Nhưng nếu phát triễn lên thì sao ?.  Đăng lúc 1/8/2012 15:29

Số người tham gia 3Uy Tín: +7 Thưởng +7 Thanked +3 Thu lại Lý do
bibogt + 3 + 3 + 1 Cảm ơn bạn!
faraway + 1 + 1 + 1 Viết rất hay. Thanks!
thanh.bm + 3 + 3 + 1 Viết rất hay. Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 6/5/2024 11:23 , Processed in 0.089922 second(s), 22 queries .