XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 60892|Trả lời: 130
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hỏi về cách tính giá vận chuyển vật liệu đến chân công trình

[Lấy địa chỉ]
1#
PINPO Đăng lúc 17/10/2012 11:28 | Xem tất
Bài được PINPO sửa lúc  17/10/2012 11:29

Cho em xin cách tính ,công thức hay cụ thể là file excel của cách tính cước vận chuyển như ở bài 1 nói được không ạ ?....
Chả làm em đang là sinh viên  ,giáo viên người ta hướng dẫn bảo về tìm hiểu các cách tính phí của cước vận chuyển để phục vụ học tập :).
em đã đọc hết topic này rồi nhưng em vẫn cần cách tính toàn " cổ lỗ sỉ" mà anh fubi  nói :).
đang tìm hiểu về :
cước vận chuyển cơ giới
cước vận chuyển thủ công
cước vận chuyển đường thủy
chi phí hiện trường
có file excel ghĩ rõ công thức càng tốt ạ.
à em hỏi nữa là: các hệ số như : bậc hàng , hệ số hao hụt, đơn giá cước, cấp đường....... do biên bản nào quy định ạ
Em xin cảm ơn!

PINPO trong 17/10/2012 12:44 đã trả lời thêm:
Anh ơi em mà trả lời kiểu như anh chắc ổng không chịu đâu :(.
"Cứ biết công thức tính toán , nắm vững lý thuyết trước rồi sau này mới mạnh dạng thực hành.Cái gì cũng từ gốc mà đi lên" <---- câu thường nói của thầy em :)

Đánh giá

Đọc Giáo trình Định giá xây dựng bạn nhé, có hết. Tìm hiểu xem nó là cái gì để cho biết thôi. Bạn hãy nói cho thầy bạn biết là cái đó không còn dùng nữa bạn nhé.   Đăng lúc 25/10/2012 11:25
Nếu thầy em dạy vậy anh cam đoan: kiến thức thầy em có vấn đề.  Đăng lúc 17/10/2012 14:59
Nhưng em ơi! Vấn đề ở chỗ cái Thầy em dạy cho em không phải cái gốc. Mà là "bãi rác". Theo thầy em thì phải là: Cái gì cũng từ "bãi rác" đi lên.   Đăng lúc 17/10/2012 14:59
Thầy cô kiểu đấy hèn gì sinh viên ra trường không biết làm gì cả, lo sợ thực tế. Thiện tai!  Đăng lúc 17/10/2012 12:36
Thời nào rồi mà thầy cô gì mà bày học sinh tầm bậy tầm bạ, Phi thực tế, phản khoa học vậy.  Đăng lúc 17/10/2012 12:34

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 2/5/2024 20:19 , Processed in 0.114875 second(s), 22 queries .